Trong hai ngày 15 - 16/7, đoàn giám sát của Thường trực HĐND huyện Hoà An đã đến giám sát kết quả triển khai thi công tại một số công trình do Ban Quản lý dự án đầu tư và xây dựng huyện, xã làm chủ đầu tư từ 2023 đến nay.
Sáng 28/6, đoàn giám sát Ban Kinh tế - Xã hội HĐND thành phố Cao Bằng giám sát về thực hiện công tác quản lý và bảo trì công trình giao thông đường bộ từ năm 2022 đến nay tại xã Vĩnh Quang và các Phòng Quản lý đô thị, Tài chính - Kế hoạch và Ban Quản lý dự án đầu tư và xây dựng thành phố.
Trong khuôn khổ Kỳ họp thứ 11 (thường lệ) HĐND huyện Bảo Lâm khoá V nhiệm kỳ 2021 - 2026 diễn ra vào hai ngày 26 - 27/6, các đại biểu đã thực hiện quy trình miễn nhiệm và bầu Phó Chủ tịch HĐND huyện, miễn nhiệm và bầu bổ sung thành viên UBND huyện.
Sáng 13/6, Ban Pháp chế HĐND thành phố Cao Bằng tiến hành giám sát việc chấp hành các quy định của pháp luật trong công tác quản lý, tổ chức lễ hội trên địa bàn xã Hưng Đạo.
Chiều ngày 7-6-2024, Ban Kinh tế - Xã hội, HĐND huyện Hòa An đến giám sát việc tổ chức điều tra, rà soát, bình xét, công nhận hộ nghèo, hộ cận nghèo thời điểm từ 01/01/2022 đến 31/12/2023 tại Phòng Lao động – Thương binh và Xã hội.
Sáng ngày 7-6-2024, Ban Kinh tế - Xã hội, HĐND huyện Hòa An đến giám sát việc tổ chức điều tra, rà soát, bình xét, công nhận hộ nghèo, hộ cận nghèo thời điểm từ 01/01/2022 đến 31/12/2023 tại xã Hồng Việt.
Ngày 6-6-2024, Ban Kinh tế - Xã hội, HĐND huyện Hòa An đến giám sát việc tổ chức điều tra, rà soát, bình xét, công nhận hộ nghèo, hộ cận nghèo tại xã Quang Trung, thời điểm từ 01/01/2022 đến 31/12/2023.
Ngày 5/6, Thường trực HĐND huyện Hạ Lang tổ chức giám sát về tình hình tổ chức và hoạt động của HĐND xã Đồng Loan và xã Quang Long.
Ngày 04/6, HĐND huyện Trùng Khánh khóa XX, nhiệm kỳ 2021 - 2026 tổ chức Kỳ họp thứ 14 (kỳ họp chuyên đề) để thảo luận, cho ý kiến vào 27 Nghị quyết, tờ trình của UBND huyện. Dự kỳ họp có đồng chi Nguyễn Anh Quế, Tỉnh ủy viên, Bí thư huyện ủy; đồng chí Nông Văn Bộ, Ủy viên BTV Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, lãnh đạo các phòng ban chuyên môn và đại biểu HĐND huyện.
Chiều 31/5, HĐND huyện Thạch An tổ chức kỳ họp thứ 14 (kỳ họp chuyên đề) khóa XX, nhiệm kỳ 2021 - 2026. Đồng chí Triệu Thị Thiết - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy - Chủ tịch HĐND huyện, đồng chí Nông Đức Thuận – Phó chủ tịch HĐND huyện chủ trì, điều hành Kỳ họp. Dự kỳ họp có đồng chí Hoàng Hồng Diệu – Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; lãnh đạo UBND huyện và các cơ quan, đơn vị.
Ngày 29/5, Thường trực HĐND huyện Thạch An tổ chức hội nghị giao ban với Thường trực HĐND các xã, thị trấn, đánh giá tình hình tổ chức và hoạt động 5 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ những tháng cuối năm 2024.
Sáng 29/5, Thường trực HĐND thành phố Cao Bằng nhiệm kỳ 2021 - 2026 tổ chức phiên họp giải trình về những vấn đề đại biểu HĐND và cử tri quan tâm.
Đoàn giám sát của Thường trực HĐND huyện Hòa An vừa tổ chức giám sát trực tiếp tại các công trình đang thi công trên địa bàn huyện.
Sáng 24/5, tổ đại biểu HĐND tỉnh đi khảo sát kết quả giải quyết các ý kiến, kiến nghị của cử tri trên địa bàn thành phố Cao Bằng.
HĐND huyện Bảo Lâm giám sát việc thực hiện chính sách pháp luật y tế tại Bảo hiểm xã hội (BHXH) huyện.
Ngày 15/5, Thường trực HĐND huyện Hà Quảng tổ chức hội nghị giao ban với Thường trực HĐND các xã, thị trấn lần thứ nhất năm 2024.
Chiều 10/5, đoàn giám của HĐND huyện Bảo Lạc đi kiểm tra, giám sát tình hình tổ chức hoạt động của HĐND thị trấn Bảo Lạc nhiệm kỳ 2021 - 2026.
Thường trực HĐND huyện Hà Quảng vừa giám sát kết quả thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới từ năm 2022 - 2023 tại các xã.
Chiều 4/5, đoàn giám sát Ban Kinh tế - Xã hội HĐND thành phố Cao Bằng giám sát việc chấp hành các quy định của pháp luật trong thu, nộp, quản lý sử dụng các loại quỹ tại UBND thành phố Cao Bằng.
Ngày 4/5, Thường trực HĐND huyện Hòa An tổ chức cuộc họp thống nhất nội dung, thời gian và công tác chuẩn bị cho Kỳ họp thứ 14 HĐND huyện khóa XX, nhiệm kỳ 2021 - 2026.