TIN HOẠT ĐỘNG

VĂN BẢN

TƯ LIỆU

Ý kiến cử tri - Ý kiến Đại biểu

GIỚI THIỆU VỀ CAO BẰNG

LIÊN KẾT

THỐNG KÊ

Đang truy cậpĐang truy cập : 24

Máy chủ tìm kiếm : 11

Khách viếng thăm : 13


Hôm nayHôm nay : 2627

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 83784

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 6470923

Công báo Cao Bằng
Thủ tục hành chính Cao Bằng
Cổng thông tin Cao Bằng

Trang nhất » Tin hoạt động » Hoạt động của HĐND các cấp

Ủy ban bầu cử tỉnh công bố kết quả bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIV và HĐND tỉnh nhiệm kỳ 2016-2021

Thứ ba - 31/05/2016 07:05
Ngày 28/5, Ủy ban bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIV và đại biểu HĐND tỉnh nhiệm kỳ 2016 - 2021 đã họp và ra Nghị quyết xác nhận kết quả bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIV và đại biểu HĐND tỉnh nhiệm kỳ 2016 - 2021. 
* Tỉnh Cao Bằng có 2 đơn vị bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIV, được bầu 6 đại biểu, có 10 ứng cử viên. Tổng số cử tri đơn vị bầu cử là 367.022 người; tổng số cử tri tham bỏ phiếu đạt 99,65%. Kết quả, 6 ông, bà đã trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XIV gồm các ông, bà:
-        Hà Ngọc Chiến,
-        Nguyễn Hoàng Anh
-        Phùng Văn Hùng
-         Bế Minh Đức
-        Đỗ Quang Thành
-        Triệu Thanh Dung.
Toàn tỉnh có 13 đơn vị bầu cử đại biểu HĐND tỉnh khóa XVI, nhiệm kỳ 2016 - 2021. Tổng số cử tri đơn vị bầu cử 367.022 người, tổng số cử tri tham gia bỏ phiếu đạt 99,65%. Kết quả 50 ông, bà đã trúng cử đại biểu HĐND tỉnh khóa XVI, nhiệm kỳ 2016 – 2021; danh sách theo các đơn vị bầu cử như sau: 

Đơn vị bầu cử số 1 huyện Hà Quảng: 
1. Trần Văn Bộ 
2. Nguyễn Thị Phương 
3. Bế Thanh Tịnh 

Đơn vị bầu cử số 2 huyện Thông Nông: 
1. Hoàng Văn Bảo 
2. Đàm Thu Hằng 
3. Nông Thanh Tùng 

Đơn vị bầu cử số 3 huyện Trà Lĩnh: 
1. Nông Văn Đàm 
2. Nông Xuân Kiên 
3. Hà Nhật Lệ 

Đơn vị bầu cử số 4 huyện Hạ Lang: 
1. Hoàng Đức Hậu 
2. Thẩm Văn Phán 
3. Vũ Khắc Quang 

Đơn vị bầu cử số 5 huyện Phục Hòa: 
1. Nông Thị Hà 
2. Nông Văn Khương 
3. Nông Hải Lưu 

Đơn vị bầu cử số 6 huyện Thạch An: 
1. Hoàng Xuân Ánh 
2. Nông Xuân Ngọc 
3. Triệu Thị Thiết 

Đơn vị bầu cử số 7 huyện Quảng Uyên: 
1. Hoàng Thị Vân Anh 
2. Đặng Văn Dũng 
3. Hà Ngọc Giáp 
4. Lương Văn Hơn 

Đơn vị bầu cử số 8 huyện Trùng Khánh: 
1. Nông Tiến Dũng 
2. Ngân Bá Đinh 
3. Hoàng Văn Đội 
4. La Văn Hồng 

Đơn vị bầu cử số 9 huyện Nguyên Bình: 
1. Mã Thu Huyền 
2. Bàn Văn Lân 
3. Nguyễn Bích Ngọc 
4. Bế Xuân Tiến 

Đơn vị bầu cử số 10 huyện Bảo Lạc: 
1. Công Văn Hưu 
2. Lãnh Thị Mai 
3. Nông Văn Phong 
4. Đàm Thị Trung Thu 
5. Địch Xuân Thùy 

Đơn vị bầu cử số 11 huyện Bảo Lâm: 
1. Hoàng Văn Chức 
2. Nông Văn Dực 
3. Nguyễn Văn Hồng 
4. Dương Thùy Tiên 
5. Ma Thế Tuyết 

Đơn vị bầu cử số 12 huyện Hòa An: 
1. Đàm Viết Hà 
2. Vũ Quang Luyện 
3. Vương Ánh Ngân 
4. Hoàng Thị Ánh Nguyệt 
5. Đặng Trọng Sơn 

Đơn vị bầu cử số 13 Thành phố Cao Bằng: 
1. Nguyễn Thúy Anh 
2. Đàm Văn Dũng 
3. Đàm Văn Eng 
4. Lê Trung Hiếu 
5. Lương Tuấn Hùng./. 
 

Tác giả bài viết: Nhật Nam

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

 
Trả lời cử tri

Chuyên mục cơ quan Dân cử và Cử tri

Người tốt việc tốt
Quốc hội
Báo đại biểu nhân dân

THƯ VIỆN ẢNH